Phân bón Xin Trợ Giúp Phân Bón Bổ Sung Cho Rau Trong Thùng Xốp

Thinh Hanh

Nông dân thời @
Thưa các bác!
Vườn trên sân thượng nhà em cũng được 1 năm. Chất dinh dưỡng theo đất lúc mua giờ cũng kiệt, do vậy em muốn tìm phân bón để bổ sung cho đất.
Bác nào có kinh nghiệm cải tạo vườn như vậy cho em ít kinh nghiệm ạ.
Em ở khu vực Hà Nội.

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Thưa các bác!
Vườn trên sân thượng nhà em cũng được 1 năm. Chất dinh dưỡng theo đất lúc mua giờ cũng kiệt, do vậy em muốn tìm phân bón để bổ sung cho đất.
Bác nào có kinh nghiệm cải tạo vườn như vậy cho em ít kinh nghiệm ạ.
Em ở khu vực Hà Nội.
Nếu bạn trồng rau ăn lá thì có thể tham khảo các bài ủ phân bò, phân cá hay bánh dầu có trong diễn đàn để bổ sung lại dinh dưỡng cho đất trồng.
Còn trồng rau ăn quả thì đơn giản nhất là dùng phân bò và kết hợp với phân dynamic Nhật. Bạn có thể bổ sung trấu hun hoặc trấu tươi để tăng thêm độ xốp/thoát nước cho chất trồng.

Thinh Hanh

Nông dân thời @
Cám ơn bác.
Em đi làm khá bận, chỉ có buổi tối ở nhà nên em đang tìm chỗ nào bán phân đã xử lý để bón cho tiện. Bác nào có địa chỉ nào quanh khu Hà Đông - Hà Nôi thì cho em xin nhé.

loveballad

Nông dân thích trồng rau
Cám ơn bác.
Em đi làm khá bận, chỉ có buổi tối ở nhà nên em đang tìm chỗ nào bán phân đã xử lý để bón cho tiện. Bác nào có địa chỉ nào quanh khu Hà Đông - Hà Nôi thì cho em xin nhé.
bác mua phân trùn về trộn với đất nhé, vào thapxanh.com xem địa chỉ , mấy hàng ở chợ phiên chỗ Vạn Phúc cũng bán mà mắc hơn 1 ít ( ở mấy hàng đấy thì có hầu như đủ loại mà giá cao hơn thôi )