Trồng Dưa Chuột Bằng Earthbox, Tưới Tự Động Kiểu Isarel, Kết Hợp Thủy Canh Theo Tiêu Chuẩn Vietgap

Mrdoctor

Nông dân thích trồng rau

Chào các anh chị em thân mến. Lâu rồi hôm nay mới vào diễn dàn, chia sẻ với mọi người cách trồng dưa chuột mà mình đang áp dụng nhé. Mô hình áp dụng tưới tự động kiểu Isarel (sử dụng timer và van điện từ), thùng Earthbox và có thể phối hợp với thủy canh.
Hôm nào có quả mình sẽ up thành quả he he. Chúc mọi người trồng trọt thành công ạ.

https://youtu.be/YXxU-KL4qSw

Chỉnh sửa cuối:

ky5725

Nông dân thích trồng rau
Mình cũng đang trồng kiểu này cho nhiều loại cây,nhưng đã tưới nhỏ giọt kiểu Irael thì phải canh chỉnh thế nào chỉ vừa ước đất mà không tràn nước ra ngoài mới đạt :)

Mrdoctor

Nông dân thích trồng rau
Mình cũng đang trồng kiểu này cho nhiều loại cây,nhưng đã tưới nhỏ giọt kiểu Irael thì phải canh chỉnh thế nào chỉ vừa ước đất mà không tràn nước ra ngoài mới đạt :)
Mình dùng timer và van điện áp, chỉnh khoảng hơn 2 tiếng tưới 1 lần, mỗi lần 2 phút, kèm theo Earthbox và điều chỉnh ở béc tưới thì không bao giờ bị ướt sân trừ khi mưa thôi =))

Hải Lép

Nông dân thích trồng rau
Chậu bạn đang trồng là mấy lít vậy. Công nhận đã EB rồi mà còn cả tưới tự động nữa, chịu đầu tư ghê

Mrdoctor

Nông dân thích trồng rau
Chậu bạn đang trồng là mấy lít vậy. Công nhận đã EB rồi mà còn cả tưới tự động nữa, chịu đầu tư ghê
Chậu này chiều cao 30 cm, đường kính 28 cm, chắc khoảng gần 20 lít bạn ạ. Nếu chỉ EarthBox cũng được nhưng vẫn cần tưới nhiều, mất thì giờ. Mình hay đi công tác nên phải có tưới tự động :happily: