Rau ăn quả Thử Tài Mọi Ngưới Ai Đoán Chính Xác Nhất Giống Dưa Lạ.

TranTien

Nông dân thích trồng rau
Hôm nay em mạn phép hỏi toàn thể mọi người ai nói chính xác về giống dưa này. Em sẽ post ảnh từng thời kỳ cho mọi người xem.

Em muốn hỏi mọi người những câu hỏi sau:
1/ giống dưa này là dưa gì?
2/ hiện tại đã có thể ăn được chưa?
3/ nếu thu hoạch thì thời điểm nào là ngon nhất?
4/ loại dưa này có màu gì để báo hiệu cho ta biêt đã đến lúc thu hoach?

Anh HHT

Nông dân thích trồng rau
Hôm nay em mạn phép hỏi toàn thể mọi người ai nói chính xác về giống dưa này. Em sẽ post ảnh từng thời kỳ cho mọi người xem.

Em muốn hỏi mọi người những câu hỏi sau:
1/ giống dưa này là dưa gì?
2/ hiện tại đã có thể ăn được chưa?
3/ nếu thu hoạch thì thời điểm nào là ngon nhất?
4/ loại dưa này có màu gì để báo hiệu cho ta biêt đã đến lúc thu hoach?
Dưa này là dưa leo, ngoài ấy gọi là dưa chuột :Cute Smiley28:
Hiện giờ ăn ngon, bởi lúc nào ăn cũng được :Orange5:
Thu hoạch lúc nào cũng ngon cả, nhỏ thì làm dưa chuột bao tử, lớn thêm ít làm dưa muối, lớn thêm tý nữa làm dưa ăn sống... :cuoi:
Màu dưa cũng thay đổi khi mục đích thay đổi :Cute Smiley18:

TranTien

Nông dân thích trồng rau
Giống dưa Mèo quá ta! Chén thui TranTien. =))
Ko phải dưa mèo đâu, trái thế này chưa ăn được vì quá non chưa đầy đủ vitamin.
[DOUBLEPOST=1522913921][/DOUBLEPOST]
Dưa này là dưa leo, ngoài ấy gọi là dưa chuột :Cute Smiley28:
Hiện giờ ăn ngon, bởi lúc nào ăn cũng được :Orange5:
Thu hoạch lúc nào cũng ngon cả, nhỏ thì làm dưa chuột bao tử, lớn thêm ít làm dưa muối, lớn thêm tý nữa làm dưa ăn sống... :cuoi:
Màu dưa cũng thay đổi khi mục đích thay đổi :Cute Smiley18:
Dưa leo thì và ăn non đều được, nhưng thời kỳ ngon và nhiều chất nhất là thời kỳ dưa đã trưởng thành và đổi màu.
[DOUBLEPOST=1522914175,1522913779][/DOUBLEPOST]
Cái này phải thêm vào. Ai đoán đúng thì chủ nhân sẽ gửi đợt thu hoạch đầu cho người đó phải ko bác Cỏ
Vâng, em cũng đang trồng thí điểm để lấy hạt giống, em chỉ kiếm được 10 hạt mà chỉ được 3 hạt nảy mầm, loại dưa này lạ nắm. Ngoài dưa này ra em con đang trông 2 cây dưa leo khổng lồ có trái rất to và dài, nhưng chưa có hoa.
[DOUBLEPOST=1522914337][/DOUBLEPOST]
Sao giống hỏi quá TranTien , đố phải có thưởng nha. Chủ vườn khéo khoe cây đẹp trái ngon he ace.
Em sẽ cố gắng chăm sóc để lấy được loại hạt giống này để chia cho mọi người cùng trồng. Vườn em đang trồng 1 số loài đặc biệt đảm bảo VRX chưa chắc đã có ai trồng.

TranTien

Nông dân thích trồng rau
Trái bắt đầu chuyển sang màu vàng nâu. Đây vẫn chưa phải là màu chính thức đâu nhé, nếu chuyển màu chính thức thì đảm bảo cả nhà ko ai nghĩ nó là dưa leo đâu.