D.I.Y Tự Sản Xuất Tảo Xoắn Spirulina Tại Nhà

nguyen thang

Nông dân thời @
Nhà em nguồn nước có ph là 8.5. Theo sự "xúi dục" của chú sâu là không nuôi tảo xoắn thì phí của giời.
Nước em là nước giếng khoan, chung nguồn với nước lavie, không hôi mùi bùn, không có phèn. Cho em hỏi là có cơ hội sản xuất tảo không mấy chú bác anh chị
Đo tds bằng cây xiaomi cùi thấy 201 đến 211 ppm.
Chú bác anh chị nào nuôi thành công thì cho em ý kiến với.
Em ở long an, gần thành phố hồ chí minh.
Em xin cám ơn.

Organic Farmer

Nông dân thời @
Bạn @
Nhà em nguồn nước có ph là 8.5. Theo sự "xúi dục" của chú sâu là không nuôi tảo xoắn thì phí của giời.
Nước em là nước giếng khoan, chung nguồn với nước lavie, không hôi mùi bùn, không có phèn. Cho em hỏi là có cơ hội sản xuất tảo không mấy chú bác anh chị
Đo tds bằng cây xiaomi cùi thấy 201 đến 211 ppm.
Chú bác anh chị nào nuôi thành công thì cho em ý kiến với.
Em ở long an, gần thành phố hồ chí minh.
Em xin cám ơn.
Bạn kiểm tra lại 2 thông số pH và ppm nhé. Theo kinh nghiệm của tôi thì nếu pH là 8.5 thì ppm sẽ phải là rất cao hoặc ngược lại nếu ppm khoảng 200 thì pH không thể nào đạt 8.5 được.

nguyen thang

Nông dân thời @
Bạn @

Bạn kiểm tra lại 2 thông số pH và ppm nhé. Theo kinh nghiệm của tôi thì nếu pH là 8.5 thì ppm sẽ phải là rất cao hoặc ngược lại nếu ppm khoảng 200 thì pH không thể nào đạt 8.5 được.
Ph đo bằng giấy quì nên sai số 0.5
Ppm đo bằng tds xiaomi thấy như thế không biết có chính xác không. Chưa có xiền đầu tư cây hanna

Thông KHCN

Nông dân thời @
2 tuần nay không thấy cả nhà up thông tin gì mới nhỉ. Hóng mãi mà hỏng có cái để đọc

Luutien

Nông dân thời @
Chủ đề này ko ai còn sinh hoạt ạ. Mình đang có ý định nuôi thử mà lâu quá ko thấy có ai vào trao đổi nhỉ

arthrospira

Nông dân thời @
Em nuôi hồi đầu tảo ngắn... nhưng chắc bổ xung đúng cách nên giờ đã dài ra rồi các bác ạ. mà em nuôi hơn 3 tháng rồi chưa thay nước, cứ bổ xung thôi tảo vẫn phất triển ầm ầm... mật độ thu hoạch rất cao 3.2-3.5 g/ lít thế có đạt không các bác.

arthrospira

Nông dân thời @
mình ở sài gòn. điện thoại 01632654619. ai có thể cho mình xin giống tảo mình xin hậu tạ... huhu
Còn muối NaNo3 thấy trên thị trường ít bán, mà nhiều chỗ có nói thay bằng ure, như v có đảm bảo chất lương không nhỉ?
NaNo3 Ở Hà Nội mua cả tấn cũng được bạn ạ
[DOUBLEPOST=1500873972][/DOUBLEPOST]
Có anh, chú nào ở tphcm còn nuôi tảo và còn giữ giống không ạ?
[DOUBLEPOST=1490029924,1490028950][/DOUBLEPOST]với lại màng lọc polyeste đùng dể lọc tảo mình có thể mua
ở đâu được ạ? tìm hoài mà không thấy ở đâu bán cả
Bạn ra nơi bán túi lọc cong nghiệp ý. vì ở đó có nhiều loại lắm

Khang Khang

Nông dân thời @
Em ở Cần Thơ, đang tập tành nuôi tảo. Rất mong được anh/chị/em giúp đở ạ! Em chưa tìm được nguồn giống. Cám ơn rất nhiều ạ!
[DOUBLEPOST=1508728081][/DOUBLEPOST]
Có bạn ơi, b nuôi đi m cho giống
Có thể cho mình xin giống được không ạ?
SDT: 01655551787
Mail: [email protected]
Xin cám ơn rất nhiều!