D.I.Y Tự Sản Xuất Tảo Xoắn Spirulina Tại Nhà

arthrospira

Nông dân thời @
mình ở sài gòn. điện thoại 01632654619. ai có thể cho mình xin giống tảo mình xin hậu tạ... huhu
Còn muối NaNo3 thấy trên thị trường ít bán, mà nhiều chỗ có nói thay bằng ure, như v có đảm bảo chất lương không nhỉ?
NaNo3 Ở Hà Nội mua cả tấn cũng được bạn ạ
[DOUBLEPOST=1500873972][/DOUBLEPOST]
Có anh, chú nào ở tphcm còn nuôi tảo và còn giữ giống không ạ?
[DOUBLEPOST=1490029924,1490028950][/DOUBLEPOST]với lại màng lọc polyeste đùng dể lọc tảo mình có thể mua
ở đâu được ạ? tìm hoài mà không thấy ở đâu bán cả
Bạn ra nơi bán túi lọc cong nghiệp ý. vì ở đó có nhiều loại lắm

Khang Khang

Nông dân thời @
Em ở Cần Thơ, đang tập tành nuôi tảo. Rất mong được anh/chị/em giúp đở ạ! Em chưa tìm được nguồn giống. Cám ơn rất nhiều ạ!
[DOUBLEPOST=1508728081][/DOUBLEPOST]
Có bạn ơi, b nuôi đi m cho giống
Có thể cho mình xin giống được không ạ?
SDT: 01655551787
Mail: [email protected]
Xin cám ơn rất nhiều!

Chào các bác, em mới tập tành nghiên cứu chế biến thực phẩm dùng tảo spirulina này nhưng các loại tảo trên thị trường sợ đã qua sơ chế. Có bác nào ở HCM cho em xin hoặc bán em 1 ít tảo tươi được không, em cám ơn.

asa_morning

Nông dân thời @
Chà, lên Forum thấy các bác nuôi tảo nhộn nhịp quá. E cũng đã nuôi thành công với môi trường Z. Đúng 3 tháng thì tảo quẽo hết trơn. Giờ mới biết như thế là đúng chu kỳ.
Giờ e đang cần giống và hoá chất tinh khiết. Sẽ pm bác Sâu và bác nongdanxitin ạ.

rambothanh

Nông dân thời @
Mình ở Biên Hòa, muốn nuôi tảo xoắn này nhưng chưa có kinh nghiệp gì ! Ở diễn đàn có ai ở Biên Hòa từng nuôi rồi cho mình học hỏi với ! Mình nên mua giống, muôi trường nuôi ở chỗ nào uy tín gần Biên Hòa.

Mình cám ơn trước

Minhtrido

Nông dân thời @
Thời gian này còn nhiều việc nên em chưa nghĩ đến việc thử nuôi Spirulina. Tuy nhiên, em có đọc một vài tài liệu thì môi trường nuôi Spirulina là môi trường Zarrouk. Với nước thủy cục thì với công thức này pH có thể lên đến 9 phù hợp cho Spirulina phát triển. Vì Spirulina phát triển trong điều kiện cần có ánh sáng mạnh và sự dao động của nước nên người ta khuyến cáo mình đừng để mực nước quá cao.

Cách pha như thế nào có ai giúp minh với hiên tai mình đã có tất cả các loại trên , ma minh chưa có kinh nghiệm pha mong các cao nhân chỉ giáo hoặc có bài viết nào thì chỉ em với ạ

Chỉnh sửa cuối:

tienlethuy

Nông dân thích trồng rau
Cách pha như thế nào có ai giúp minh với hiên tai mình đã có tất cả các loại trên , ma minh chưa có kinh nghiệm pha mong các cao nhân chỉ giáo hoặc có bài viết nào thì chỉ em với ạ
Bạn vào bài "hướng dẫn pha dung dịch thuỷ canh bằng hình ảnh" xem nhé.

Tangylight

Nông dân thời @
Em đang nuôi và thu hoạch được 2-3 bận để uống tươi rồi nhưng cũng sợ vì dinh dưỡng nuôi có các chất kim loại thì có thể ảnh hưởng tới sức khỏe thì tình cờ sáng đọc được bài này:
TS Mỹ chỉ rõ 6 dấu hiệu cơ thể nhiễm độc kim loại nặng và cách thải độc hiệu quả

-->các khoáng chất nuôi lại là các chất hỗ trợ cơ thể giải độc các kim loại nặng rất tốt, vậy nên cũng không phải quá lo lắng nếu có nguồn dinh dưỡng nuôi là tinh khiết, không pha tạp ạ!

Ngoc Tram 0901669663

Nông dân thời @
Chào cả nhà, em là Trăm ở Ninh Thuận, thấy tảo nhiều công dụng quá nên em muốn tìm hiểu kỹ thuật và cách nuôi. Rất mong được các chú, các anh chị đi trước hướng dẫn thêm. Em cảm ơn nhiều