D.I.Y Tự Làm Thùng Giâm Cành

akai99

Nông dân thích tặc rau
Nhìn cái nick name của akai99, mình lại nhớ đến cái máy Akai GX 260D của nhà mình hồi xưa xài chung với Amply Pionee 8900 và cặp loa CS99A, với những cuộn băng Magne mà sau 75 bây giờ họ gọi là " Băng cối", nghe bá cháy bọ chét lun. Giờ nghĩ lại thèm wá.:Cute Smiley56:
Con rất tiếc đã làm bác thèm, hi hi =))=))=))
Chúc bác luôn vui khỏe ạ :Big Grin:

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Đúng bác, cái "máy nước" thời Tây có ở HN, SG và vài thành phố/thị xã khác, nước "xài chùa" không mất tiền hì,hì

Mỗi khi lang thang phố cổ HN tôi cứ cảm thấy thiếu thiếu điều gì. Thì ra trong ký ức vẫn còn cái máy nước công cộng, di sản thời Tây để lại mà thuở bé nghỉ hè đi chơi tôi vẫn ghé miệng uống.

Chỉnh sửa cuối:

Langkawi

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Nhìn cái nick name của akai99, mình lại nhớ đến cái máy Akai GX 260D của nhà mình hồi xưa xài chung với Amply Pionee 8900 và cặp loa CS99A, với những cuộn băng Magne mà sau 75 bây giờ họ gọi là " Băng cối", nghe bá cháy bọ chét lun. Giờ nghĩ lại thèm wá.:Cute Smiley56:
Sài Gòn có chỗ bán mấy cái máy cổ như thế này. Cỡ 20 chai bác Phó dám chơi không?

C

Caychuoi

Khách viếng thăm
Bác mà còn dàn này thì làm đồ cổ & rất có giá ah.

Phó thường dân

Nông dân già @
Bác mà còn dàn này thì làm đồ cổ & rất có giá ah.
Cái zụ này là của Bố tớ đới chứ, lúc đó tớ còn nhớ là Mẹ tớ mua trong PX của mấy thằng mũi lõ ở TSN, không nhớ là bao nhiêu Đô, nhưng tớ nhớ rất rõ là lúc đó Mẹ tớ phải trả bằng Đô đỏ loại tiền này chỉ dùng cho quân đội mũi lõ, còn Đô xanh thì dùng ngoài thường dân.
Khi đất nước thống nhất thì nhà tớ bổng nghèo xơ xác pháo, rồi tất cả lần lượt bái bai, gia đình tớ được đi vùng kinh tế mới nơi mà ăn rau rừng ko mất tiền mua, ốc và cá đồng thì bắt ở suối, và khoai củ thì vô tư, đúng là thiên đường vì không cần dùng đến cái gọi là đồng tiền, Kakaka:Cute Smiley31:vì có đâu mà dùng, sau đổi tiền đến lần thứ 3 thì nhà tớ chẳng còn gì để đổi, lúc đó ta cảm thấy rất hãnh diện vì gia đình ta đúng là vô sản luôn.kakaka
Xin lỗi chủ thớt nhá, vì tám tàm xàm một tí, thôi em lui đây.:Cute Smiley67:

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Cái zụ này là của Bố tớ đới chứ, lúc đó tớ còn nhớ là Mẹ tớ mua trong PX của mấy thằng mũi lõ ở TSN, không nhớ là bao nhiêu Đô, nhưng tớ nhớ rất rõ là lúc đó Mẹ tớ phải trả bằng Đô đỏ loại tiền này chỉ dùng cho quân đội mũi lõ, còn Đô xanh thì dùng ngoài thường dân.
Khi đất nước thống nhất thì nhà tớ bổng nghèo xơ xác pháo, rồi tất cả lần lượt bái bai, gia đình tớ được đi vùng kinh tế mới nơi mà ăn rau rừng ko mất tiền mua, ốc và cá đồng thì bắt ở suối, và khoai củ thì vô tư, đúng là thiên đường vì không cần dùng đến cái gọi là đồng tiền, Kakaka:Cute Smiley31:vì có đâu mà dùng, sau đổi tiền đến lần thứ 3 thì nhà tớ chẳng còn gì để đổi, lúc đó ta cảm thấy rất hãnh diện vì gia đình ta đúng là vô sản luôn.kakaka
Xin lỗi chủ thớt nhá, vì tám tàm xàm một tí, thôi em lui đây.:Cute Smiley67:
Em thích bác rồi đó.