So you Sy030 - Mrtuananh86

Mrtuananh86

Nông dân thích trồng rau
Ban quản trị cho e đăng ký ạ:
Nich : mrTuanAnh86 (tên và tuổi em luôn)
Địa chị :Hà Nội ( e xin về đội Hà Nội ạ )
Mô hình là thuỷ canh + bán thuỷ canh + 2 đôi chim bồ câu.
Đăng ký xí chỗ đã nợ hình tý e post sau giờ đi khấy bột cho ton tó ton nhà e măm đã :wink::inlove::wink:

Mrtuananh86

Nông dân thích trồng rau
Tình hình là ăn rau thì nhiều mà lại lười up ảnh lên hôm nay e xin phép up vài tầm hình ban công nhỏ nhà em lên ạ.
Mồng tơi, bầu, mận cộng, bồ công anh, ớt, xà lách... vài thứ linh tình ko có thu hoạch đáng kể trồng chơi.

Mùng tới ,mận cộng, bồ công anh, hẹ thu hoạch được 400gram. Nhà mình hay lấu láo nháo với canh cua.

Chùm Ngây lâu lâu được bữa cho cả nhà, còn Nhím nhà mình thì vẫn chén đều mãi ko hết.

Thu hoạch 3 cây thì được tần này tầm 3 lạng. ko biết người ta chăm sóc kiểu gì mà hàng tháng 700 dến 900 gram mà mình 3 cây chưa được 300 gram.

Bầu mua giống trên chợ mơ ko biết giống gì mà quả ngắn tầm hơn 30 cm nặng 1,2 đến 1,4 kg. Nhà mình đã thu hoạch được gần 20 quả rồi .

Cứ vài ngày là có khoảng vài quả để ăn và cho hàng xóm, biếu bố mẹ vợ.

Rau mầm Muống công nghệ của bác Diabay cho thu hoạch 5ngày / lứa khoảng 300~400 rau mầm. Một lần nữa cảm ơn bác.
Từ hồi tháng 3 đến giờ tham gia thử thách cùng rau xanh đã lâu mà mình ko up ảnh. Thu hoạch ko đáng kể lên cũng ko dám đưa lên ạ. còn gì ko nhỉ tầm này thì cứ vài ngày mình lại thu hoạch mồng tơi và mận công đều đều.

mt.tía tô

Nông dân thích trồng rau
Èo, dư lày là hơn tớ rồi. Tớ còn lèo tèo đến nỗi chả dám cân cơ ý. Cơ mà thỉnh thoảng cũng phải up lên 1 tí ko mình lại trở về làm tàu ngầm thì nặng cân lắm :wink: (mãi chẳng eo dc bẩu sao ko thể nổi nhiều dc)