So you Sy 024 - Binhpham

binhpham

Nông dân thích trồng rau
Để kêu gọi ace Biên Hòa cùng góp vui là 9, giựt giải là 10 Bình xin đăng ký 1 suất nhé. Nói là tham gia cho vui chứ em rất tự ti vì em biết chắc các giải 1, 2, 3 khó mà đạt được vì toàn cao thủ không à, đặc biệt là quý anh, chị, cô, chú thành viên BQT. Thôi thì mọi người cố gắng lấy giải nhé, còn một giải mà ít ai Giựt, em đánh liều giựt đại vậy, "Giải Đặc Biệt". :nhodai:
1. Nick: binhpham
2. Địa phương: Biên Hòa, Đồng Nai
3. Mô tả vuờn (có thể kèm hình chụp sơ phác): em đang ngâm cứu nhưng không biết sắp xếp sao cho đủ 2m2 mà có thể khai thác hết công xuất vườn nè.
4. Tổng diện tích: 2m2

Sáng nay em lên vườn sơ lược lại các đồ nghề thì thấy lộn xộn quá chừng, BTC cho em thiếu cái hình DT cụ thể 2m2 nó nằm ở đâu nhé. Có nhiều thùng xốp em phơi đất hôm giờ nên Em nhờ xã khiêng phụ nhưng bã nói em quê quá "Không rảnh". Thôi thì em đành nhờ cô "Láng giềng" vậy, vì "chỉ cần đêm nay, .........."

À, BTC cho em hỏi xíu là em nhổ cây bạc hà con vào trồng lúc dự thi thì có được tính không ạ? Em tính nuôi vài con Bồ câu Pháp ra ràng thì có tính là con không? và ươm hạt chổ khác rồi đem vào vườn DT 2m2 trồng hay buộc phải ươm thẳng trong vườn luôn?

binhpham

Nông dân thích trồng rau
Báo cáo BTC em đã sắp xếp được vườn 2m2 (có sự hỗ trợ của Mẹ cu Bi).
Thứ hai đầu tuần em tranh thủ cùng Gấu bê chậu sắp lại đội hình. Em vẫn chưa làm chậu và vô đất kịp nên em chỉ kịp ươm 2 củ khoai tây vô chậu cạnh chậu thanh long (có rác phủ)

Chiều Thứ 3, em tranh thủ nhổ sạch rau trong tháp để trả lại hình dáng ban đầu cho ẻm tham gia chương trình, em vẫn chưa nhổ kịp mấy cây thanh long ruột đỏ nên tạm thời để đó.

Sáng thứ tư tranh thủ chụp lại cho rõ, vẫn chưa có gì biến chuyển. :devil:

Trưa thứ 5 hôm nay tranh thủ ngâm hạt. Em đã ngâm 2 hạt bí Sặt (giống của chú sang nguyen xuan và chị thanhvan tặng), 3 hạt bắp cải tí hon nhãn bao bì ghi origin USA, nhưng gốc xa xưa của nó là ở Brussel, Bỉ (biết là khó nhưng "còn cái lai quần em cũng cố trồng thử nè"), 2 hạt bầu Mỹ, 2 dưa leo Mỹ, 2 dưa lưới Mỹ, 2 dưa lưới Nhật, 2 dưa leo Xuân Yến, 2 cà chua Ấn Độ, 2 ớt Hà Lan và rất nhiều hạt cải bẹ xanh mỡ Việt Nam. Tùy tình hình hạt nảy mầm và tùy tình hình thực tế em sẽ trồng loại nào. Cộng 2 củ khoai tây leo giàn (giống ngoài Bắc, chú vợ tặng) thì vườn 2m2 nhà em sẽ là điểm dừng chân lý tưởng để cô bác tham quan và mường tượng ra rằng mình sẽ được đi từ Nam ra Bắc, từ Á sang Âu rồi đi tàu sang Châu Mỹ. Sau khi làm 1 vòng quanh thế giới cô bác đừng quên ấn cho em cái Like nhé. Xin cám ơn và chào thân ái :Cute Smiley:.

Chỉnh sửa cuối:

binhpham

Nông dân thích trồng rau
Thấy Bình nghiêng về "chất" nhiều (các loại quả), có thể tăng thêm "lượng" bằng cách bổ xung 1 số rau ăn lá năng suất như muống, dền... chăng?
Vâng có luôn chị ạ, rau muống hạt, dền đỏ cao sản, rau mầm, cải và cú cải chú Sáng cho, em chưa ngâm, mai chiều về em ngam tiếp nè. Em còn nhiều bất ngờ chưa tung hết đâu :lele:.

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Báo cáo BTC em đã sắp xếp được vườn 2m2 (có sự hỗ trợ của Mẹ cu Bi).
Thứ hai đầu tuần em tranh thủ cùng Gấu bê chậu sắp lại đội hình. Em vẫn chưa làm chậu và vô đất kịp nên em chỉ kịp ươm 2 củ khoai tây vô chậu cạnh chậu thanh long (có rác phủ)

Chiều Thứ 3, em tranh thủ nhổ sạch rau trong tháp để trả lại hình dáng ban đầu cho ẻm tham gia chương trình, em vẫn chưa nhổ kịp mấy cây thanh long ruột đỏ nên tạm thời để đó.

Sáng thứ tư tranh thủ chụp lại cho rõ, vẫn chưa có gì biến chuyển. :devil:

Trưa thứ 5 hôm nay tranh thủ ngâm hạt. Em đã ngâm 2 hạt bí Sặt (giống của chú sang nguyen xuan và chị thanhvan tặng), 3 hạt bắp cải tí hon nhãn bao bì ghi origin USA, nhưng gốc xa xưa của nó là ở Brussel, Bỉ (biết là khó nhưng "còn cái lai quần em cũng cố trồng thử nè"), 2 hạt bầu Mỹ, 2 dưa leo Mỹ, 2 dưa lưới Mỹ, 2 dưa lưới Nhật, 2 dưa leo Xuân Yến, 2 cà chua Ấn Độ, 2 ớt Hà Lan và rất nhiều hạt cải bẹ xanh mỡ Việt Nam. Tùy tình hình hạt nảy mầm và tùy tình hình thực tế em sẽ trồng loại nào. Cộng 2 củ khoai tây leo giàn (giống ngoài Bắc, chú vợ tặng) thì vườn 2m2 nhà em sẽ là điểm dừng chân lý tưởng để cô bác tham quan và mường tượng ra rằng mình sẽ được đi từ Nam ra Bắc, từ Á sang Âu rồi đi tàu sang Châu Mỹ. Sau khi làm 1 vòng quanh thế giới cô bác đừng quên ấn cho em cái Like nhé. Xin cám ơn và chào thân ái :Cute Smiley:.
Đặt tên cho vườn của Bình là Vườn Liên Hợp Quốc, giống má phong phú quá trời!
Mà Bình yên tâm đi, BQT "rớt" từ vòng gửi xe hết rồi à. :wink:

Chỉnh sửa cuối: