So you Sy 001-bim Bim Bim

phongtandem

Nông dân thích trồng rau
Trồng nhiều loại rau lên kưng. Có mí loại nhìn chưa phê. A gieo gần 20 loại rau củ quả nhìn mới tê. Nhưng mà cây con chết hết rồi. :Cute Smiley19:

kutit83

Nông dân thích trồng rau
Mánh thuỷ canh hữu cơ mùa mưa, đỡ mất công tưới nước hay phân bón gì hết, mấy em chỉ uống toàn nước mưa vẫn lớn ào ào. À e có cho thêm tí dịch trùn cho nó hữu cơ xíu :wink:. Vườn em hơi thiệt thòi là nắng trực tiếp có 3h/ngày nên rau lớn hơi chậm. Chuẩn bị cuối tuần thu hoạch xà lách và rau muống tập 2 :nhodai:

Bằng này rau muống chỉ có nấu lẩu mới hết đc Bim Bim Bim oi:Cute Smiley34:

maikhanh

Nông dân thích trồng rau
Vườn rau hum nay. Xà lách với tần ô còn bé tí, rau muống thì dự là tuần sau thu hoạch đợt đầu. Mừng thôi nôi lần thứ 2 bé VRX :wink:

Anh Bim Bim Bim cho em hỏi. Rau muống trồng thủy canh tĩnh chỉ cần sau 21 ngày là mình cứ cắt ăn thui hay phải làm gì rồi mới cắt ăn ko ạ. Hjhj em mới theo nên không rõ về cái này

Bim Bim Bim

Nông dân thích trồng rau
Anh Bim Bim Bim cho em hỏi. Rau muống trồng thủy canh tĩnh chỉ cần sau 21 ngày là mình cứ cắt ăn thui hay phải làm gì rồi mới cắt ăn ko ạ. Hjhj em mới theo nên không rõ về cái này
Ban đầu mình để nồng độ khoảng 1200ppm, nước vơi thì đổ thêm vào. Sau 2 tuần thì còn khoảng 500ppm mình thu hoạch luôn. Bạn muốn an tâm thì cho uống nước lã 2,3 ngày rồi thu hoạch nhé :wink:

Chỉnh sửa cuối:

maikhanh

Nông dân thích trồng rau
Ban đầu mình để nồng độ khoảng 1200ppm, nước vơi thì đổ thêm vào. Sau 2 tuần thì còn khoảng 500ppm mình thu hoạch luôn. Bạn muốn an tâm thì cho uống nước lã 2,3 ngày rồi thu hoạch nhé :wink:
Của em hiện tại vẫn 1400 vì em trồng vào thùng luôn. Không làm nắp. hhiện nó vàng mấy cái lá ở dưới rồi.
[DOUBLEPOST=1429178332,1429177633][/DOUBLEPOST]Hjhj cho em hỏi ngu tí. Tại em cũng hong hiểu cái chỗ này ạ. Hihi khi pha dung dịch ban đầu rồi cây hút nước đi để lớn . thì mất đi một phần dung dịch. Khi đó dù mình có thêm nước hay không thì phần chất dinh dưỡng vẫn còn bao nhiêu đó trong thùng. vậy nếu có thêm nước vào thì phần chất cũng còn bao nhiêu đó trong thùng thì khác không cho nước chỗ mình làm loãng ra nhưng rễ cây vẫn cứ ở trong thùng đó. Nó vẫn hút phần còn lại của dung dịcch mà anh. Vậy khác nhau giữa thêm và không thêm là gì. Anh chỉ em với. Thật thì em đang ngu cái chỗ này. Dang tìm trên mạng mà tìm hong ra. Thấy nổii lên cái bài của anh trong vrx cái mừng hết lớn luôn đó. Anh giải thích dùm cho em thông với. Hihi