Organic Phân Hữu Cơ Từ Bánh Dầu

Thanhnguyen

Nông dân thích trồng rau
Mãi em dám dấn thân vô ủ phân. Vừa làm vừa rung hy vọng là em ko bị hàng xóm đốt nhà. Cực nhất là băm 5kg bánh dầu muốn rụng tay. Giờ tiếp tục chờ kết quả ạ. Tèn ten ...

Lần sau mưa loại bánh dầu đã xây rồi cho đỡ khổ.

NPH115

Vui điền viên thời @
Phân bị Thôm là sao hả bác? Em ủ 5kg chắc được một thùng 20L, em cứ nghỉ ủ zậy rồi xài dần dần.
Vậy còn phân cá thì sao ah ? Để lâu có được ko ah ?
Tks bác
Bạn có thể chôn phế cá trực tiếp cho các loại cây leo nhé.

NPH115

Vui điền viên thời @
Huhu Em nghĩ là ủ rồi thì sẽ ko thúi chứ ạ :((
[DOUBLEPOST=1537287247][/DOUBLEPOST]
Con ko biết, cứ tưởng chỉ có loại bánh như zầy thui. Băm băm chặt chặt mún rụng tay lun :((
Bạn tham khảo bài này: 8X thu hàng trăm kg rau quả trên sân thượng bằng cách trồng không dùng đất - Ngôi sao
Mình thấy trong bài có viết nếu là bánh dầu miếng thì ngâm 1 tiếng cho mềm rồi mới đập nát.
Đất trộn tơi xốp mà không cần đất.

mymapmap

Nông dân thích trồng rau
Em tính ủ phân tưới rau ăn lá luông mà đang sợ bị thúi :happily:
Bạn ủ bánh dầu khô, cho EM thứ cấp cho vừa đủ ẩm thôi sau 4 tuần có mùi chua nhẹ là dùng được, ko hôi thối gì đâu nha.

Hamain

Nông dân thời @
Bạn tham khảo bài này: 8X thu hàng trăm kg rau quả trên sân thượng bằng cách trồng không dùng đất - Ngôi sao
Mình thấy trong bài có viết nếu là bánh dầu miếng thì ngâm 1 tiếng cho mềm rồi mới đập nát.
Đất trộn tơi xốp mà không cần đất.
Vâng, chắc cái này để em nhâm cứu từ từ :v
[DOUBLEPOST=1537499651][/DOUBLEPOST]
Bạn ủ bánh dầu khô, cho EM thứ cấp cho vừa đủ ẩm thôi sau 4 tuần có mùi chua nhẹ là dùng được, ko hôi thối gì đâu nha.
Hiện tại em ủ nước rồi anh ơi. 2 ngày em ktra 1 lần thì thấy có lớp trắng trên bề mặt, chua nhẹ chứ ko thấy thúi ah