Organic Phân Hữu Cơ Từ Bánh Dầu

mymapmap

Nông dân thích trồng rau
Các anh chị cho e hỏi.sao e ủ bánh dầu nó có dòi.giờ phải làm sao nhỉ.
Có dòi do nắp đậy ko kín ruồi và nước vào sinh dòi. Mang mấy con dòi phơi nắng đi nó die thôi.

ice2110

Nông dân thời @
cho em hỏi sao lại phải dùng rỉ đường. với lại ko có rỉ đường sử dụng đường cát trắng đc không

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
cho em hỏi sao lại phải dùng rỉ đường. với lại ko có rỉ đường sử dụng đường cát trắng đc không
Dùng rỉ đường cho vì lý do kinh tế. Nếu không có thì bạn dùng đường gì thay thế cũng được. Tuy nhiên mình không có liều lượng sử dụng thế nào nên bạn tự rút ra vậy.

Cao Thuận

Mơ một mảnh vườn
Mãi em dám dấn thân vô ủ phân. Vừa làm vừa rung hy vọng là em ko bị hàng xóm đốt nhà. Cực nhất là băm 5kg bánh dầu muốn rụng tay. Giờ tiếp tục chờ kết quả ạ. Tèn ten ...

Trồng nhiều bón thì tốt, trồng ít bón ko kịp nó thôm ngay, anh ngâm 2 lần mỗi lần 5kg, tưới đc độ hơn hai tuần là bốc mùi, giờ không dám dùng cứ để kệ vậy ủ đất lên trên

Hamain

Nông dân thời @
Trồng nhiều bón thì tốt, trồng ít bón ko kịp nó thôm ngay, anh ngâm 2 lần mỗi lần 5kg, tưới đc độ hơn hai tuần là bốc mùi, giờ không dám dùng cứ để kệ vậy ủ đất lên trên
Phân bị Thôm là sao hả bác? Em ủ 5kg chắc được một thùng 20L, em cứ nghỉ ủ zậy rồi xài dần dần.
Vậy còn phân cá thì sao ah ? Để lâu có được ko ah ?
Tks bác

Cao Thuận

Mơ một mảnh vườn
Phân bị Thôm là sao hả bác? Em ủ 5kg chắc được một thùng 20L, em cứ nghỉ ủ zậy rồi xài dần dần.
Vậy còn phân cá thì sao ah ? Để lâu có được ko ah ?
Tks bác
Thôm là Thúi đó , món này nhiều đạm nên thúi khủng khiếp