Organic Phân Hữu Cơ Từ Bánh Dầu

tl01

Long Jà - Yamakubi
bánh dầu đạm cao và ít bị bốc hơi so với urê, do sử dụng ĐT nên đôi khi nó đoán chữ mình k để ý và k xem lại bài viết thành ra chữ vi sinh tối hihi sorry bạn

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Có công ty giấu mặt ra đời sản phẩm bột bánh dầu. Trồng khá tốt, đặc biệt là không hôi. Vậy là tớ có một việc phải làm nữa trước khi chết: phăng ra cách thức họ đã làm điều đó như thế nào?:happily:

tl01

Long Jà - Yamakubi
Không thật thì Boi thành đứa bốc phét à :Cute Smiley77:
Vật chất khô của thịt, cá vào tầm 25%
Tức là mua 4kg cá tươi về phơi đc 1kg cá khô tầm 40% đạm, thịt bò hẻo hơn, đc tầm 33% đạm. Mà đắt vl ra.
Còn khô dầu lạc 1kg khoảng 25 nghìn là có ngay 50% đạm. Thơm ngon bổ rẻ, ngâm thúi ình :Cute Smiley72:
ngâm đúng có mùi tương gạo chứ k thúi nhé bạn. chua chua thum thủm chút thôi :Cute Smiley45:
[DOUBLEPOST=1489622357][/DOUBLEPOST]bột bánh dầu k hôi bác sâu ui chỉ hôi khi nó ngậm nước và phân hủy thôi.

giacmoxanh28

Vườn ban công
:Cute Smiley28:
Không thật thì Boi thành đứa bốc phét à :Cute Smiley77:
Vật chất khô của thịt, cá vào tầm 25%
Tức là mua 4kg cá tươi về phơi đc 1kg cá khô tầm 40% đạm, thịt bò hẻo hơn, đc tầm 33% đạm. Mà đắt vl ra.
Còn khô dầu lạc 1kg khoảng 25 nghìn là có ngay 50% đạm. Thơm ngon bổ rẻ, ngâm thúi ình :Cute Smiley72:
Đem ngâm 1 ngày là ko hôi, lấy nước tưới, còn xác lại tiếp tục ủ khô với EM, nấm, đất, phân bò sẽ ko thúi hehe:Cute Smiley28:

ThanhAn

Nông dân thời @
Ýcủa em là hóng và đặt gạch... công nghệ của bác sâurau ...kiểu như ủ phân cá ý ạ. Bánh dầu em chỉ dám ngâm nước 2 ngày, nó chua chua, pha loãng tưới ( hoa lan) thôi ạ; còn ngâm nước lâu nó hôi khủng khiếp:Cute Smiley23:chỉ còn cách đào hố chôn xuống vườn:Cute Smiley70::Cute Smiley70::Cute Smiley70:
[DOUBLEPOST=1489644414,1489643359][/DOUBLEPOST]Bác sâurau thử xem cái "Công cụ tạo chế phẩm sinh học tại nhà RAVUZ"( trùn quế củ chi)... mà giá chát quá 645k/ thùng. Bác sâurau
n/c nhái lại .. giá rẻ chút cho ACE diễn đàn VRX đi bác!!!
:clap::clap::clap:

ThanhAn

Nông dân thời @
Phân trùn quế đâu cần ủ nữa bạn Skaterboi ? họ dùng để ủ con trùn làm phân .. giống như làm phân cá mà bác sâurau hướng dấn . Bởi mình dùng dịch trùn tưới cây rất tốt mà ko tanh như mùi phân cá.

Chỉnh sửa cuối: