Aquaponic Lọc Cặn Kết Hợp Lọc Vi Sinh Trong 1 Thùng Cho Hệ Mini

Nông Dân Ham Vui

Thích rau sạch
Thành viên BQT
Em chơi mỗi rau muống thôi bác phuongnam vì em thích món rau muống xào tỏi, các loại rau khác em trồng thổ hữu cơ.
Bác AP cây ăn trái phải chơi thêm kích phọt qua lá như lão tuongkha mới dc:)

phuongnam

Nông dân thời @
Em chơi mỗi rau muống thôi bác phuongnam vì em thích món rau muống xào tỏi, các loại rau khác em trồng thổ hữu cơ.
Bác AP cây ăn trái phải chơi thêm kích phọt qua lá như lão tuongkha mới dc:)
Thanks anh đã hướng dẫn .

Em trồng cây táo và cây ổi không can thiệp vào hệ vả để đó , không làm gì để xem kết quả thế nào và để hiểu vấn đề ..... Vì khi em bắt đầu tìm hiểu về AP em cũng tuoi ngập xả cạn , bell siphon , thùng lọc thùng vi sinh ..... nhưng cuoi cùng cây vẫn không lớn nổi ( có lẽ không ai dạy ) nên phải dẹp bỏ để trồng thả bè ( mấy loai thích hợp ) và bán thuỷ canh .

Vụ phun phân bón lá e có thử nghiệm để hiểu nhưng do trồng để ăn nên e không sử dụng .

Thân .

Nông Dân Ham Vui

Thích rau sạch
Thành viên BQT
Thanks anh đã hướng dẫn .

Em trồng cây táo và cây ổi không can thiệp vào hệ vả để đó , không làm gì để xem kết quả thế nào và để hiểu vấn đề ..... Vì khi em bắt đầu tìm hiểu về AP em cũng tuoi ngập xả cạn , bell siphon , thùng lọc thùng vi sinh ..... nhưng cuoi cùng cây vẫn không lớn nổi ( có lẽ không ai dạy ) nên phải dẹp bỏ để trồng thả bè ( mấy loai thích hợp ) và bán thuỷ canh .

Vụ phun phân bón lá e có thử nghiệm để hiểu nhưng do trồng để ăn nên e không sử dụng .

Thân .
Nói kích phọt nghe dữ dằn quá, làm tí KNO3 Haifa mua ở 22E phun chiều mát qua lá thôi bác:)

Minhvit

Nông dân thời @
Hệ mình 1m3 1 lọc vs 1 lọc thô 150 lít cả. Nuôi cá đến 4 tháng rồi chưa xả. Hệ có cỡ 50 con phi tầm 3-4 lạng. 50 con chép 3 ngón tay, hơn trăm con phi 2 ngón, rô đầu vuông 2 ngón :Big Grin:
Bác ở chỗ nào cho m qua học hỏi; đợt 2/9 về quê 4 ngày lên chết mất chục con cá rô phi 0,5kg cũng vì vụ lọc này; tiếc đứt ruột.

Minhvit

Nông dân thời @
Hệ mình 1m3 1 lọc vs 1 lọc thô 150 lít cả. Nuôi cá đến 4 tháng rồi chưa xả. Hệ có cỡ 50 con phi tầm 3-4 lạng. 50 con chép 3 ngón tay, hơn trăm con phi 2 ngón, rô đầu vuông 2 ngón :Big Grin:
Bác thật siêu; chụp ảnh lên cho a e học hỏi nhé

Nguyễn Minh Khánh

Nông dân thời @
Các Bác ơi! Sẳn đây cho em hỏi:
- Em mới tập làm hệ aqua mini dc 3 ngày, mà em thấy trong bể cá phân nhiều quá, mà bơm của em thì ko hút vào dc.
- Các Bác chỉ em cách hút phân để vào bộ lọc với ạ.
Em đang dùng máy Life tech Ap 3200 ạ

Minhvit

Nông dân thời @
Các bác cho e hỏi có chỗ bò bán sẵn hệ lọc aqua ko a? Bể nhà e 500l, 10kg cá, 90 hốc giồng. Em cám ơn trước ạ; vấn đề e thấy phân nổi nhiều quá, mùi có dấu hiệu nặng

PFloyd

Nông dân thời @
Các bác cho e hỏi có chỗ bò bán sẵn hệ lọc aqua ko a? Bể nhà e 500l, 10kg cá, 90 hốc giồng. Em cám ơn trước ạ; vấn đề e thấy phân nổi nhiều quá, mùi có dấu hiệu nặng
Tự làm được mà bạn, dễ mà.