Thủy canh Khởi Động Vườn Bi Ver 3 - Mission Impossible !

vnnt

Nông dân thời @
anh Jackychiem cho em hoi, Lan cũng thủy canh hồi lưu luôn à anh? vậy ppm khoảng bao nhiêu và mình cò thay đồi dd theo từng giai đoạn ko anh?

anh Jackychiem cho em hoi, Lan cũng thủy canh hồi lưu luôn à anh? vậy ppm khoảng bao nhiêu và mình cò thay đồi dd theo từng giai đoạn ko anh?
Thuỷ canh tĩnh với nước lã nhé bạn, mình cũng đang ngâm cứu nên cũng chưa dám chỉ bậy. Bước đầu thấy rất khả quan

Lan thủy canh hồi lưu rất tốt, ppm 300~500 tùy giai đoạn và tùy loại lan, nếu không rành thì cứ 20-20-20 mà dùng.

Chỉnh sửa cuối:

vnnt

Nông dân thời @
Lan thủy canh hồi lưu rất tốt, ppm 300~500 tùy giai đoạn và tùy loại lan, nếu không rành thì cứ 20-20-20 mà dùng.
da, thanks anh Cherry, anh Jacky, em tip tuc hóng topic này de hoc hoi them kinh nghiem cua moi người:smile:

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Bạn có thể chỉ chi tiết hơn chút được không? ppm 300 cho loại lan nào và giai đoạn nào của lan, ppm 500 cho loại nào và giai đoạn nào? nếu có tài liệu thì mong bạn chia sẽ. Cảm ơn.

Tuỳ thuộc vào cây lớn hay nhỏ, cây trưởng thành hay cây con, cây chuẩn bị ra hoa,... Tài liệu trồng lan thuỷ canh rất chung chung, bạn phải tự tìm hiểu là chính. Nếu mới bắt đầu thì cứ phân 20-20-20 làm dung dịch trồng cho tất cả, từ từ có kinh nghiệm rồi điều chỉnh cho từng loại lan và từng giai đoạn. Mình cũng chỉ mới trồng thử thuỷ canh thôi nên cũng đang tìm hiểu.

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Sáng nay dọn mặt tiền vườn bi và thử thùng hồi lưu không mệt, mà về nhà say các bạn ơi!
Hưởng thụ chút thành quả hì hì!

Có cái nún vê hoài.