Organic Giá Trị Dinh Dưỡng Của Lá Trà Xanh (green Tea)

Thảo luận trong 'Chào buổi sáng' bắt đầu bởi tonghieu, 10/10/17.

1. tonghieu

tonghieu Nông dân thời @
    • 33/1413

Quê mình mỗi nhà thường trồng vài cây trà xanh (Green Tea) lấy lá uống hàng ngày. Nghe thiên hạ đồn là chăm chỉ uống trà xanh mỗi ngày sẽ giảm nguy cơ tử vong trong mọi trường hợp 4% (trừ tai nạn nhá bà con).

(số liệu từ United States Department of Agriculture )

• Đồng ý Đồng ý x 1
  2. Mai Van

Mai Van Mơ một mảnh vườn....
    • 363/1413

Nghề nghiệp:
    Nông dân lười.
    Bạn có tạo quá nhiều topic. Mà có những vấn đề mn đều biết rồi ạh.

• Đồng ý Đồng ý x 1
  3. tonghieu

tonghieu Nông dân thời @
    • 33/1413

Mai VanMai Van : mình dám khẳng định là không ai biết hết mọi thứ vs không phải tất cả mọi người đều biết bạn à :Cute Smiley:

4. Mai Van

• 363/1413

Nghề nghiệp:
    Nông dân lười.
    Bạn chưa hiểu hết ý mình, Mình bảo " Có những vấn đề" chứ không bảo là tất cả mà những vấn đề đó có rất nhiều trên mạng mọi muốn có thể tìm hiểu. Bạn đưa ra và tạo hẳn 1 topic chỉ là 1 khía cạnh rất nhỏ trong trăm ngàn cái gọi là hiểu biết thì có phải quá tốn tài nguyên diễn đàn. Mà những cái bạn đưa ra bạn có từng thử qua và rút ra kết luận là nó thực sự đúng chưa? Hay cứ lấy đại của người khác rồi đưa vào, thế thì ai làm mà không được, 1 ngày mình có thể tạo hàng 100 topic về cái gọi là hiểu biết mà bạn đang đề cập vì kiến thức của nhân lọai là không giới hạn mà lướt mạng 1 buổi là có thêm nhiều thứ nếu là người muốn học hỏi, nhưng mạng cũng là con dao 2 lưỡi vì có 1 số vấn đề mạng đưa ra 1 cách tùy tiện và không được chứng minh. Bạn đọc cũng phải chọn lọc, thử nghiệm nếu thấy cần thiết cho mình. Đôi lời góp ý với bạn thôi.
    Mình ít vào diễn đàn hơn, vì khi mở ra bài viết mới tìm những bài hữu ích để đọc chỉ thấy tòan bài thế này nên chán vào luôn.

• Đồng ý Đồng ý x 4
  5. tonghieu

tonghieu Nông dân thời @
    • 33/1413

Còn mình không cao siêu được như bạn Mai VanMai Van
    Đơn giản mình chỉ nghĩ những gì mình chưa biết, người khác cũng có thể chưa biết.

Những gì mình đưa lên đây chỉ là những loại thực phẩm thông thường mà chúng ta quen sử dụng, do vậy không ảnh hưởng gì tới sức khỏe hay tính mạng của ai hết. Mình cũng không cổ vũ ai nên thế nọ ai nên thế kia.

Mình chỉ đưa lên đó để mọi người tham khảo rồi tự quyết cái gì tốt đối với họ.

Bạn thấy nhàm vì bạn đã biết, người khác không biết họ sẽ cần.

Bạn đừng nghĩ một quyển sách hay một công trình khoa học dài 400 trang hay chứa lượng kiến thức khổng lồ mới là hiểu biết.
    Ví dụ (mình chỉ lấy ví dụ thôi nhé) đối với một em bé 6 tuổi mới vào lớp 1 thì 1+1 = 2 là kiến thức, là hiểu biết rồi đó bạn.

Cảm ơn bạn đã góp ý.

P/s: mấy cái topic của mình cũng không làm tốn nhiều tài nguyên đâu, video thì có host youtube đỡ rồi. Nên mấy dòng text chắc chỉ vài kB thôi, gộp cả trăm topic như thế mới bằng một cái ảnh bạn tải lên đó. Vì khi tải ảnh, nhất là dung lượng lớn thì host của diễn đàn mới tốn dung lượng đáng kể.

Chỉnh sửa cuối: 11/10/17
  6. Mai Van

• 363/1413

Nghề nghiệp:
    Nông dân lười.
    Chỉ nhìn vào số lượng topic và tương tác thì hiểu mọi người cần bài của bạn như thế nào rồi mà. Mình thì suy nghĩ đơn giản vậy thôi, bạn hiểu như thế nào thì tùy bạn nhé! Mình không thêm 1 ý kiến nào nữa.