Dưa Leo Xuân Yến Quá Thì

Status
Không mở trả lời sau này.

kimnhi

Nông dân thích trồng rau
-dưa leo của mình cho nhà đối diện bữa có trái gần ăn được mà bị rệp quá trời nên xịt thuốc rệp, cách ly xong nó lớn quá nên không ăn để tới h nó như này

thằng hàng xóm nói thôi để nó chín lấy hạt trồng lại cho vui. =))

tl01

Long Jà - Yamakubi
XY trái xanh đậm lắm và có gai nổi lên thấy rõ, còn dưa này k có.chắc dưa leo gì đó k pải XY hihi

kimnhi

Nông dân thích trồng rau
hi em lấy hạt của trời ơi đó anh. 10 hạt chỉ lên được 9 cây mà chổ trồng có 8 rọ ah nên mang qua cho thằng đối diện nhà em trồng xuống cho nó. rồi còn cho phân chỉ cách bón phân nữa.

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
hi em lấy hạt của trời ơi đó anh. 10 hạt chỉ lên được 9 cây mà chổ trồng có 8 rọ ah nên mang qua cho thằng đối diện nhà em trồng xuống cho nó. rồi còn cho phân chỉ cách bón phân nữa.
Kim Nhi coi những quả khác xem có đúng Xuân Yến không. Theo Cỏ trái già có khác với trái xanh: khi còn non mới dợn hạt thì xanh đậm có gai và không sọc," khi già trái nở ra có sọc, rụng gai, hạt cứng".

kimnhi

Nông dân thích trồng rau
trái non là xuân yến anh ơi, chỉ có trái đó là già nhất nó muốn để lại lấy hạt trồng chơi nên không ăn đó anh.với lại bạn bè nó kêu em mua hạt hoại mà em lu bu quá không mua được nên kêu nó để 1 trái lại lấy hạt.

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Vậy đúng là Xuân Yến rồi, trước Cỏ cũng vô tình để một trái bị già thấy nó như vậy nhưng là giống khác.

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Xuân yến max xiền ít người mua, đại lý cũng sợ ôm hàng, tớ mua phải đặt tiền trước họ mới lấy về. Bịch mỏng lét mà giá >100k!

Trên bịch ghi F1, KmNhi có lấy tự lấy giống cũng uổng công thôi bởi F2 sản lượng tệ lắm.
Ai cần share đến tớ nhá.

Status
Không mở trả lời sau này.