D.I.Y Dùng Rác Gia Đình Trồng Rau

hiepsi

Nông dân thích trồng rau
Mình mở chủ để này để chia sẽ những thông tin cũng như trao đổi các kiến thức về sử dụng rác gia đình để có rau sạch cho gia đình, góp phân bảo vệ môi trường sống chúng ta ngày một xanh sạch hơn nhé các bạn.
--- merged: Aug 16, 2013 12:36 AM ---
Đầu tiên mình sẽ chia sẽ dần các hình ảnh thành quả của mình để khích lệ tinh thần nhé:

DMD

Nông dân thích trồng rau
Mình có một góp ý là Hiệp Sĩ có vườn rộng, điều kiện tốt nên mua 1 máy trộn bêtông cũ để pha trộn đất rồi đóng bao bán với giá hợp lí cho ACE đở vất vả.
Hiệp Sĩ có thể pha trộn nhiều loại như cho trồng rau, cho trồng dây leo.....

HeroineM

Nông dân thời @
Bác hiệp sĩ cho hỏi là trồng cách này bác thấy có nhanh hơn thổ canh bình thường ko ạ ?

hiepsi

Nông dân thích trồng rau
Mình ở Đà Nẵng bạn ạ. Tình hình là mình ko kiếm đâu được cái thùng nhựa như anh hiep sĩ, đang tính dùng cái xô to, loại tốt để làm thử :)
Cố tìm loại thùng HDPE, sẽ có độ bền vài chục năm, chịu khó làm một lần dùng mãi Hê rô in ơi.

hiepsi

Nông dân thích trồng rau
Mình có một góp ý là Hiệp Sĩ có vườn rộng, điều kiện tốt nên mua 1 máy trộn bêtông cũ để pha trộn đất rồi đóng bao bán với giá hợp lí cho ACE đở vất vả.
Hiệp Sĩ có thể pha trộn nhiều loại như cho trồng rau, cho trồng dây leo.....
Mình trộn thấy còn mắc hơn mấy cty bán đất đống bao sẵn trồng rau đấy DMD. Chẳng hiểu họ trộn sao.

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
Mấy cái hốc trồng cây hôm trước ACE cũng có hướng dẫn thi công nhưng em thì vụng, máy móc thì không có thành ra cứ để vậy. Bác nào ở Hải Phòng có kinh nghiệm cho em xin cái địa chỉ để em đến tham quan, học tập. Cám ơn các bác trước