Cây Này Là Cây Gì Vậy Các Bác ?

dunguyenxi

Nông dân thích trồng rau
Một người bạn cho e về trồng bảo là cây sâm đất ăn sống thì có mùi giống mùi sâm :-)), lựa đoạn gốc già cắm xuống là lên dể trồng giống rau rừng, các Bác biết nó là loại gì k ạ?!!

Last edited by a moderator:

dunguyenxi

Nông dân thích trồng rau
Cho e hỏi luôn cây cà chua Bi này lá nó cứ cụp lại là sao vậy ạQ?

Last edited by a moderator:

Diabay

Đã "về vườn", học làm vườn
Một người bạn cho e về trồng bảo là cây sâm đất ăn sống thì có mùi giống mùi sâm :-)), lựa đoạn gốc già cắm xuống là lên dể trồng giống rau rừng, các Bác biết nó là loại gì k ạ?!!
Bạn đối chiếu với cây ở đây xem đúng không nhé. Ở đây có nói rất đầy đủ về tác dụng của nó:

http://duocthaothucdung.blogspot.com/2011/08/punernava-sam-at-sam-nam.html

Chúc bạn hài lòng.

Thân.

dunguyenxi

Nông dân thích trồng rau
Dạ đúng là k phải cây sâmđất vì em có ghim cành trồng thử sâm đất nhưng phát triển không tốt nên em bỏ rồi ạ
Anh tl01: vậy là em nó sắp đi xa rồi hả anh?!! Em đang trồng aqua đó anh vậy mà cũng dư nước..... chắc do lúc cấy từ rọ vô chưa rửa sạch giá thể, thôi rút kinh nghiệm. Thanks anh nhé :-)

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT

Bộ lá này không giống Sâm đất Du ơi.

ranmaager

Nông dân thích trồng rau
cây của dunguyenxi thì em thấy giống như cây rau chưn vịt (chân vịt) loại rau rừng mà ở dân Cù Lao Chàm hay ăn.

bôngdiênđiển

Nông dân thời @
Loại rau này ở cần thơ em thấy họ trồng làm cảnh ở trong mấy công viên nhiều lắm, nó còn có một loại nữa cũng going như vậy nhưng lá màu hơi tím hơn, em thấy ở đây người ta thường dung để nấu canh,