Thổ canh Cây Chanh Đào

Dphuong

Nông dân thời @
Mình có mua 1 cây chanh Đào về trồng hồi tháng 12/2015 mà đến giờ vẫn chưa thấy ra hoa kết trái, các bạn tư vấn giúp mình với, minh không hiểu là do minh không biết chăm hay la chăm chưa đúng cách mà cây chanh đào nhà mình mãi không thấy hoa trái đâu hết,hiện chanh đào mình tưới nước sáng nhiều chiều tưới ít ( do thấy trời nóng quá), mình trồng ở ban công nhà hướng nam nên ít nắng nhưng ánh sáng đầy đủ.phân thì mình bón phân Úc, và phân bò.Mình đã từng thử cắt cánh và lá cả ngưng tưới nước 1 tuần vẫn chẳng thấy ra hoa chỉ thấy cây đâm chồimoiws thôi.

MêSâmNgocLinh

Nông dân thích trồng rau
Cây này năm sau mới hy vọng có trái mùa đầu nhé, em nhìn vào là cứ phán như thánh thôi, hihi.
Nói vui chứ em nó nhìn có vẻ ốm yếu quá. xem lại tình hình đất đai phân nước thế nào, nó thiếu nắng nữa đó.
Lâu lâu em nói bậy phát, mong rằng không bị ...=))

Dphuong

Nông dân thời @
Cây chanh đào ra được 1 bông hoa rôi nè

Buổi sáng còn là nụ chiều tối về đã nở hoa rồi, ngửa thấy thơm thoang thoảng nửa thich ghê.

Nhưng hiện tại cây đang bị bệnh cháy lá ( mình đoán là vậy) các bạn vrx giúp mình cách chữa với.mình đã phun thuốc trừ rầy rồi ( không biết đúng không mình cứ phun đại)

Đây có phải nầm hoa khôngvaajy các bạn

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Cây chanh đào ra được 1 bông hoa rôi nè

Buổi sáng còn là nụ chiều tối về đã nở hoa rồi, ngửa thấy thơm thoang thoảng nửa thich ghê.

Nhưng hiện tại cây đang bị bệnh cháy lá ( mình đoán là vậy) các bạn vrx giúp mình cách chữa với.mình đã phun thuốc trừ rầy rồi ( không biết đúng không mình cứ phun đại)

Đây có phải nầm hoa khôngvaajy các bạn

Ảnh dưới cùng không phải mầm hoa đâu chị, đấy là lộc của cây, giờ cho chanh ra hoa hơi muộn mất rồi, như cây nhà em là đã sai quả,

Nguyễn Tuấn Đạt

Là rau, nhiệm vụ của tôi là phải xanh
Ảnh dưới cùng không phải mầm hoa đâu chị, đấy là lộc của cây, giờ cho chanh ra hoa hơi muộn mất rồi, như cây nhà em là đã sai quả,
Chanh đào này ưa nắng không bạn nhỉ,đang muốn trồng trên tầng 3 nắng gió không biết ổn không.

quanghuy83

Nông dân thời @

Mọi người cho hỏi cây chanh thế này là bị bệnh gì ạ? Cây đang trái non mà bệnh lây vào cuống trái làm trái non không phát triển được.