Cần Xin Cây Giống Mâm Xôi Đỏ

doubleblue

Nông dân thời @
Hi các bác,

Tình hình là em đi tìm cây giống mâm xôi đỏ từ khá lâu rồi, mà chưa thấy.

Cho em hỏi là có bác nào ở miền Bắc, mạn đồng bằng Bắc Bộ thì càng tốt :"P có cây mâm xôi không thì chia sẻ cho em với, hoặc cho em mua lại cũng được :")

Em cảm ơn !

cavang

Nông dân thời @
Bác ở ngoài bắc à. Hôm nọ em mua 1 cây bên hiền's garden (Sài Gòn) về trồng chưa được bao lâu thì chết toi. Bên shop họ bảo tại em trồng đất tribat nên nó chết :(

doubleblue

Nông dân thời @
uh tui ở ngoài Bắc, trước tui cũng lọ mọ search trên mạng được bên Hiền's Garden kia, cơ mà tận trong SG, ship xa quá nên cũng thôi ko mua

bạn có ảnh cây đấy không, up lên cho bà con ngắm chút

cavang

Nông dân thời @
Nó chết khô cả 2 tháng rồi bạn à, hiu hiu. Mình thấy có mấy trang bán hạt giống đấy. Hay bạn mua về gieo thử.

Phạm Gấm

Nông dân thời @
ở HN bán nhiều b ơi. mình mua trông từ năm ngoái mà h nhảy cây con cũng nhiều. mỗi tội k tách đc

doubleblue

Nông dân thời @
Nó chết khô cả 2 tháng rồi bạn à, hiu hiu. Mình thấy có mấy trang bán hạt giống đấy. Hay bạn mua về gieo thử.
mình cũng đang tìm hạt giống ngoại nhập để ươm, chứ hạt giống mâm xôi mà VN bán, sợ là ko lên mầm nổi
[DOUBLEPOST=1520412054][/DOUBLEPOST]
ở HN bán nhiều b ơi. mình mua trông từ năm ngoái mà h nhảy cây con cũng nhiều. mỗi tội k tách đc
bạn ơi mua ở đâu thì nhắn mình với nhé, để mình hỏi họ xem sao

Cao Thuận

Mơ một mảnh vườn
mình cũng đang tìm hạt giống ngoại nhập để ươm, chứ hạt giống mâm xôi mà VN bán, sợ là ko lên mầm nổi
[DOUBLEPOST=1520412054][/DOUBLEPOST]

bạn ơi mua ở đâu thì nhắn mình với nhé, để mình hỏi họ xem sao
Đối diện Eaon long biên nhà Hải đăng hỏi xem hoặc face nhà đó là Vườn Cây Giống
[DOUBLEPOST=1520415671][/DOUBLEPOST]
vào fb này hỏi nhe
Diễn đàn không được dẫn link đâu bạn

Last edited by a moderator: