Cần Tìm Cây Tầm Gửi Gạo

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Cả nhà thân mến,

Chị Phoenix cần tìm cây tầm gửi gạo để làm thuốc. Chị ấy không mở được topic mới nên nhờ ttmhanoi mở giùm. Anh chị em nào biết chỗ mua thì giúp chị Phoenix nhé. Cám ơn cả nhà.
Chị Phoenix ơi, vào chia sẻ cụ thể để ace biết mà tìm giúp nào chị ơi...

Phoenix

Nông dân thích trồng rau
Cảm ơn TTMHanoi ! Cây tầm gửi gạo là loài cây mọc ký sinh trên cây gạo, bs chỉ định cho cu Khỉ nhà mình uống cùng 1 số lá khác có tác dụng thanh nhiệt, giải độc đặc biệt tốt cho thận. Mình thấy có giao bán trên mạng xong không tin và không đủ khả năng xác định nó đúng hay không đúng loại tầm gửi sống trên cây gạo, vì thế mình nhờ hội VRX nhà mình ai có kinh nghiệm hoặc biết thì chỉ giúp ạ. Xin cảm ơn cả nhà!!!

Cao Thuận

Mơ một mảnh vườn
Chị Phoenix ơi, chị hỏi bác sĩ xem dùng cây cối xay tươi nấu nước uống có được ko nhé ,nếu dùng được em xin cho. Cây gạo giờ rất ít mà cây có tầm gửi lại càng hiếm. Em chúc ku Khỉ nhanh khỏe.
Nhà chị có xe chịu khó chạy về Phú thọ mua , xã Hiền quang -tam nông , đúng là lúc cần thì không có lúc có lại chả cần , trước ở bộ tư lệnh biên phòng chỗ dốc bác cổ nhà em họ chặt liền 3 cây để xây nhà, chả ai biết công dụng để lấy :-(

Phoenix

Nông dân thích trồng rau
vuonnang cảm ơn em, để C hỏi nhé. Cao Thuận c đọc thấy cây này kể cả Phú thọ giờ cũng hiếm, và lẫn lộn thật giả. Phải biết đúng chỗ tin cậy mới dám mua em ạ, đâu cũng tiền triệu/kg nhưng chỉ sợ hàng kém chất lượng.

Hoàng Phúc

Vùng ngoại ô...
vuonnang cảm ơn em, để C hỏi nhé. Cao Thuận c đọc thấy cây này kể cả Phú thọ giờ cũng hiếm, và lẫn lộn thật giả. Phải biết đúng chỗ tin cậy mới dám mua em ạ, đâu cũng tiền triệu/kg nhưng chỉ sợ hàng kém chất lượng.
Nếu không vội thì tự trồng chị ơi. Mất khoảng 6 tháng thôi.

vuonnang

trồng rau nuôi gà
Sân thượng thi em chưa nghĩ ra cach.
Em chỉ nghĩ mình thue cay gạo ở trương học nao đo để trồng thôi.
Chị Yến đang cần gấp mà bạn, tớ chỉ hay thấy cây gạo ở đền chùa, bãi tha ma thôi chứ ki thấy trồng ở trường học bai giờ