Cần Tìm Cây Sử Quân Tử

DMD

Nông dân thích trồng rau
Mình cần tìm cây Sử Quân Tử hay còn gọi là hoa giun ( chữa được giun sán, làm thuốc ) là dây leo có 5 cánh lớn , thơm, loại trang leo rất giống nhưng nhiều cánh hơn. Bạn nào có hoặc biết ở đâu bán thì chỉ giúp mình nhé.

lunglinh

Nông dân thời @
Ôi nhà mình trồng cây này nó lên khiếp, muốn sập nhà luôn í, GV bán rất nhiều, không biết chiết được không thì bạn đến chiết.

kutit83

Nông dân thích trồng rau
Ôi nhà mình trồng cây này nó lên khiếp, muốn sập nhà luôn í, GV bán rất nhiều, không biết chiết được không thì bạn đến chiết.
GV đoạn nào bạn,coi chừng bạn nhầm với trang leo.hoa nhỏ hơn.

phuongad

Nông dân thích trồng rau
DMD muốn tìm giống VN chứ không phải giống Thái. Đức qua chỗ kho 5 - nguyễn Tất Thành, Q.4 có giống này trồng dọc hàng rào cảng Sg, bẻ mấy cây về dâm cành, nó lên nhanh ghê lắm

lunglinh

Nông dân thời @
Hoa này nụ mới nở màu trắng, càng lúc càng hồng lên đỏ lên, đến lúc rụng thì đỏ bầm, nhiều người không biết tưởng chùm hoa có nhiều màu.
Nếu bạn muốn trồng lưu ý là cây lên rất mạnh, phải thường xuyên tỉa nếu không là sập giàn đấy, và hoa thì quanh năm, nhưng ngày nào cũng phải quét rác mệt xỉu đấy!

DMD

Nông dân thích trồng rau
Mình quần nát khu Phan Huy Ích rồi , Quân Khu 7 luôn và nhiều chỗ khác mà chưa thấy. Cây này lúc trước mọc đầy đường , bây giờ tìm không thấy , toàn thấy Trang Leo.
[DOUBLEPOST=1423108703][/DOUBLEPOST] Cây này nhà bạn hay nhà hàng xóm vậy? Bạn xem giúp mình hoa có phải 5 cánh không nhé.

DMD

Nông dân thích trồng rau
Cây nhà mình thì lúc mua nhà vườn gọi là sử quân tử, hoa giun, chẳng biết đúng không?
Nó nhiều cánh chứ kg phải 5, mình mới chạy lên lầu chụp cho bạn xem nè.

Cây này là Trang Leo rồi, quá đẹp . Cám ơn bạn. Mình cần loại 5 cánh để làm thuốc.