Cần Mua Gừng Và Nghệ Tươi Sạch

naq568

Nông dân thời @
Dear các anh chị,

Hiện em đang cần mua khoảng 2-3 kg gừng, 1 kg nghệ. Do để làm thuốc nên em cần mua gừng và nghệ sạch, của nhà trồng là tốt nhất. Ai có thì aloo em với nhé. Thanks
Quang: 0986.456.458

naq568

Nông dân thời @
Mình ở Sài Gòn, tiền ship còn cao hơn tiền Nghệ
Thank bạn nhé. Ko biết có bác nào ở HN có mấy món này ko. Mình hỏi gừng ở quê thì họ bảo bây giờ gừng còn non chưa thu hoặch đc. Hic

naq568

Nông dân thời @
san thuong nha minh day
Nghệ thì mua bình thường đi vì ní không cần bảo quản , cũng không ai bón phân nhiều chi cho tốn có khi sinh ra toàn lá ít xịu củ. Gừng cũng vậy mua củ nhỏ là gừng ta
Em xin cảm ơn mọi người.
[DOUBLEPOST=1536978189,1536975175][/DOUBLEPOST]Mọi người nhiều kinh nghiệm cho em hỏi, 2 loại củ gừng và nghệ khi trồng họ thường bón những cái gì ạ, nếu trồng nhiều họ có phun thuốc hoặc bón kích thích ra củ to không ạ.

nguyenchihiep

Nông dân thích trồng rau
Em xin cảm ơn mọi người.
[DOUBLEPOST=1536978189,1536975175][/DOUBLEPOST]Mọi người nhiều kinh nghiệm cho em hỏi, 2 loại củ gừng và nghệ khi trồng họ thường bón những cái gì ạ, nếu trồng nhiều họ có phun thuốc hoặc bón kích thích ra củ to không ạ.
Họ bón npk 16.16.8 tức là phân bón ruộng. Ở nghệ bón ít hơn vì nghệ quan hợp rất mạnh và sống trong môi trường nghèo phân dễ dàng nhân giống. Ở gừng thì họ sẽ xài naa hay ga3 bón phân cũng 16.16.8 vì đây là phân rẻ nhất kinh tế nhất . bây giờ gừng trồng trong bao cho nên ít dịch bệnh

Kết luận mua gừng vn củ nhỏ , nghệ không sợ chất bảo quản