Aquaponic Aquaponic Trên Mái Nhà

dunguyenxi

Nông dân thích trồng rau
Hơn 2 tháng mà mấy con rô phi đã hơn 600gr như vậy bác nuôi cá khá giỏi :Cute Smiley60:.

Thân,
Dạ hình anh chỉ mang tính chất minh hoạ thôi anh Thanhvns
Em nuôi em đó ở hệ khác hơn 1 năm đó anh, cái gì em cũng làm xong mà chỉ có cái vợt bắt cá là không làm đc nên mới để em nó già vậy đó hi hi

Thanhvns

Nông dân thích trồng rau
Dạ hình anh chỉ mang tính chất minh hoạ thôi anh Thanhvns
Em nuôi em đó ở hệ khác hơn 1 năm đó anh, cái gì em cũng làm xong mà chỉ có cái vợt bắt cá là không làm đc nên mới để em nó già vậy đó hi hi
Trời, Nguyễn xí xẹt qua Hàng xanh mua cái vợt 100k tha hồ vợt hehehehe

Langkawi

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Thực ra thì vẫn dựa vào nó để xem tình trạng phát triển của hệ nhất là khi nuôi với mật độ cao như e đó anh Langkawi
[DOUBLEPOST=1443410763][/DOUBLEPOST]
Trang cuối đây nè anh tuongkha =))
Vấn đề là con số ppm nó không có ý nghĩa. Phân cá trê rau rất tốt nhưng anh lấy TDS đo ppm chỉ khoảng 95.

dunguyenxi

Nông dân thích trồng rau
Vấn đề là con số ppm nó không có ý nghĩa. Phân cá trê rau rất tốt nhưng anh lấy TDS đo ppm chỉ khoảng 95.
Dạ em vẫn biết chỉ số ppm không thể hiện đc nhiều trong aqua nhưng vẫn thấy Murray Hallam có nhắc đến thông số này từ khi hệ bắt đầu đến khi vận hành ổn định trên 6 tháng ... Và ổng còn khoe có một hệ đạt đến EC 2.0 nữa (em đọc đã lâu nay tìm lại link không đc).
Riieng hệ của anh em nghĩ do anh nuôi cá ít lượng phân không nhiều nên chỉ đủ cung cấp cho cây phát triển mà không làm tăng chỉ số ppm ... ( em nghỉ dzậy thôi à nha đừng mắng em nha :-)))
Mỗi ngày vẫn lên đều 3ppm nè anh ơi hi hi em khoe mấy trái bầu chút nhe :-))

[DOUBLEPOST=1443494421][/DOUBLEPOST]
Trời, Nguyễn xí xẹt qua Hàng xanh mua cái vợt 100k tha hồ vợt hehehehe
Em tiếc tiền anh ơi hi hi

Cóng Công Công

TRE GIÀ MĂNG CHƯA MỌC
Thành viên BQT
Dạ em vẫn biết chỉ số ppm không thể hiện đc nhiều trong aqua nhưng vẫn thấy Murray Hallam có nhắc đến thông số này từ khi hệ bắt đầu đến khi vận hành ổn định trên 6 tháng ... Và ổng còn khoe có một hệ đạt đến EC 2.0 nữa (em đọc đã lâu nay tìm lại link không đc).
Riieng hệ của anh em nghĩ do anh nuôi cá ít lượng phân không nhiều nên chỉ đủ cung cấp cho cây phát triển mà không làm tăng chỉ số ppm ... ( em nghỉ dzậy thôi à nha đừng mắng em nha :-)))
Mỗi ngày vẫn lên đều 3ppm nè anh ơi hi hi em khoe mấy trái bầu chút nhe :-))

[DOUBLEPOST=1443494421][/DOUBLEPOST]
Em tiếc tiền anh ơi hi hi
:Cute Smiley62::Cute Smiley62::Cute Smiley62::Cute Smiley62::Cute Smiley62::Cute Smiley62::Cute Smiley62::Cute Smiley60: