D.I.Y Ủ Phân Bò Ra Giá Thể Trồng Rau Củ Quả.

tadung87

Tạ Dũng
Bác codai ơi, ngoài món này bón cho cây ăn phưn dài hạn, thì khi trồng rau ăn lá với trái (như nhà con đang có cây cóc và lựu) thì có cần phun thêm gì ko ạ? Con đọc thấy mn hay phun KNO3 hay thêm vi lượng để thúc trái ra nhiều quả? Con chưa hiểu lắm.

Tri art

Nông dân thích trồng rau
Bác Cỏ cho con hỏi ngu tí, tại con đang tập tành trồng rau thôi, con thấy bác ủ phân với nấm đối khán tri với phân bò thì có thể trồng rau, vậy có đủ các vi lượng kg vì ngoài đạm ra thì phân bò rất ít các chất khác, có cần thêm gì nữa kg bác vìcon trồng toàn xơ dừa kg có đất. Thank bác nhiều

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Bác Cỏ cho con hỏi ngu tí, tại con đang tập tành trồng rau thôi, con thấy bác ủ phân với nấm đối khán tri với phân bò thì có thể trồng rau, vậy có đủ các vi lượng kg vì ngoài đạm ra thì phân bò rất ít các chất khác, có cần thêm gì nữa kg bác vìcon trồng toàn xơ dừa kg có đất. Thank bác nhiều
Làm và cảm nhận đi bạn thiếu gì bổ sung đó, nên Cỏ nói trộn với đất cũ 50/50 tốt hơn đó.

Tin 50

Nông dân thời @
Mấy bữa trước đọc ở đâu đó trên diễn đàn, hình như có bác chỉ khi ủ phân đất trồng cây thì có thể bổ sung thêm 1 ít phân NPK +TE để có đầy đủ nguyên tố vi lượng. TE chính là các nguyên tố vi lượng đó bác!

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Mấy bữa trước đọc ở đâu đó trên diễn đàn, hình như có bác chỉ khi ủ phân đất trồng cây thì có thể bổ sung thêm 1 ít phân NPK +TE để có đầy đủ nguyên tố vi lượng. TE chính là các nguyên tố vi lượng đó bác!
Nên bón lót hay bón thúc sau các bạn à vì thời gian ủ khá lâu đủ để thất thoát lượng lớn phân NPK+TE.

Anh-HHT

Nông dân thích trồng rau
Nhà em gần 22PĐL nên lúc ủ đất em còn trộn thêm bánh dầu mua ở đó, em đoán đống ủ của bác codai chắc nóng hầm hập và bốc hơi nghi ngút quá :happily:

Hoahong

Nông dân thời @
Tớ bón cho hoa hồng. Mà k có chỗ ủ phân bò.
Phân bò tươi rắc vôi bột rắc đất kín lên tránh mùi sau 2 tuần có bón đc không bạn

Rau non

Nông dân thích trồng rau
Bác Cỏ ơi không có sơ dừa bỏ qua có ổn không Bác? con cám ơn.